HALMASHAURI YA MANISPAA YA IRINGA

MUHTASARI WA KIKAO MAALUM CHA BODI YA ZABUNI CHA
TAREHE 22/10/2021

MAHURUDHURIO

1. HERBET BILIA - MWENYEKITI
2. TUPE KAYINGA - MJUMBE
3. GERARD MWAMHAMILA - MJUMBE
4. MWATUMU DOSSI - MJUMBE
5. DR. STEVEN NGWALE - MJUMBE

SECRETARIETI

1) ZABDIEL MOSHI - KATIBU
2) ASHA MILASI - PMU
3) SHURANI MPWAGE - PMU

AGENDA: BZ/2021/2022/13 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao saa 4:15 asubuhi kwa kuwaeleza wajumbe kuwa kikao
hicho ni maalum kwa ajili ya kujadili na kuidhinisha utekelezaji wa miradi ya
maendeleo. Aidha aliwasihi wajumbe kuchangia kwa uhuru mada hiyo iliyokuwa
mbele yao.

AGENDA: BZ/2021/2022/14 MAOMBI YA IDHINI YA KUTEKELEZA MIRADI YA
USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO 19 KWA UTARATIBU
WA FORCE ACCOUNT.

Katibu alikielleza kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Iringa imepokea fedha kiasi cha
Tshs 660,0000,000/= kwa ajili ya kutekeleza miradi ya Uviko 19. Alieleza kuwa fedha
hizo zina kusudiwa kutumika kutekeleza ujenzi wa madarasa 33 katika shule za
secondary za serikali ambapo kila darasa limetengewa Tshs. 20,000,000/=

Alieleza Zaidi kuwa tayari mamlaka ya ununuzi wa Umma (PPRA) imekwishatoa
mwongozo wa matumizi ya fedha hizo ambapo mojawapo ya njia za manunuzi
zinazopendekezwa ni force Account chini ya kanuni ya 167 ya kanuni za manunuzi
ya Umma kama ifuatavyo:-

NA. | JINA LA SHULE IDADI YA | KIASI CHA
MADARASA FEDHA
1 MAWELEWELE SEKONDARI 3 60,000,000/=
2 NDULI SEKONDARI 2 40,000,000/=
3 MKWAWA SECONDARI 1 20,000,000/=
4 KIGUNGAWE SEKONDARI 2 40,000,000/=
5 MLANDEGE SEKONDARI 2 40,000,000/=
6 KWAKILOSA SEKONDARI 1 20,000,000/=
7 LUGALO SEKONDARI 2 40,000,000/=
8 IPOGOLO SEKONDARI 3 60,000,000/=




9 MTWIVILA SEKONDARI 1 20,000,000/=
10 | IRINGA SEKONDARI 1 20,000,000/=
11 | TAGAMENDA SEKONDARI 1 20,000,000/=
12 | KRELUU SEKONDARI 3 60,000,000/=
13 | MIYOMBONI SEKONDARI 1 20,000,000/=
14 | KIHESA SEKONDARI , 2 40,000,000/=
15 | MIVINJENI SEKONDARI 1 20,000,000/=
16 | MLAMKE SEKONDARI 1 20,000,000/=

Wajumbe walipokea pendekezo hilo na kulijadili ambapo mjumbe mmoja alitaka
kujua iwapo kiasi hicho cha fedha kilichotengwa kwa ajili ya ujezi wa darasa moja
cha Tshs. 20,000,000/= iwapo kitatosha. Katibu alieleza kuwa kiasi hicho ndicho
kilichotolewa na serikali na ndio maana utaratibu wa force account unapendekezwa
kwa lengo la kupunguza gharama. Baada ya maelezo hayo wajumbe kwa kauli moja
walilidhia ujenzi wa madarasa 33 kwa gharama ya Tshs. 660,000,000/= ufanyike
kwa utaratibu wa force account.

AGENDA: BZ/2021/2022/15 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa michango yao iliyopelekeza kikao kumalizika
kwa ufanisi. Aidha aliitaka Secretarieti kuhakikisha kuwa taratibu za ujenzi wa
madarasa hayo zinaanza haraka iwezekanavyo kwa kuzingatia muongozo wa
mamlaka ya udhibiti wa ununuzi wa Umma, sheria ya ununuzi na kanuni zake
mwisho alifunga kikao saa 5:45 Asubuhi.
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HERIBET BILIA ZABDIEL MOSHI
MWENYEKITI KATIBU
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